Let's Creative!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Để lại thông tin mặc định ở cuối mail

Go down

Để lại thông tin mặc định ở cuối mail Empty Để lại thông tin mặc định ở cuối mail

Bài gửi  MrHarvestMun Sun Jan 24, 2010 11:21 am

Code:
 Yêu cầu của thầy là mỗi SV để lại thông tin cá nhân ở cuối mail (dạng chữ ký) để dễ quản lí.

Các bạn sinh viên thân mến!

Tôi rất vui khi được cộng tác với các bạn trong chương trình học tập của các bạn ở môn CƠ SỞ VĂN HÓA VIỆT NAM. Ngoài mục tiêu hướng tới của môn học (đã được giới thiệu), tôi còn mong muốn các bạn có được những KỸ NĂNG MỀM cần thiết như kỹ năng tổ chức quản lý, kỹ năng tư duy độc lập, kỹ năng làm việc nhóm, kỹ năng làm việc với các phương tiện công nghệ, kỹ năng trình bày thuyết trình, kỹ năng giao tiếp, kỹ năng ứng dụng kiến thức … Tất cả những điều tôi muốn các bạn học tập, nghiên cứu và thực hành không ngoài mong muốn giúp các bạn sẽ thành công hơn trong nghề nghiệp và cuộc sống.
Nhân tiện tôi gửi kèm bản hướng dẫn để lại thông tin cá nhân Mặc Định cuối MAIL để thuận tiện cho việc trao đổi trong qua trình học và quá trình thực hiện TIỂU LUẬN MÔN HỌC.
1. Hướng dẫn với các bạn dùng GMAIL
Bước 1: Mở hộp thư và tìm Settings và lick đúp (2 lần liên tục)
Bước 2: Chọn General (nằm ngay dưới chữ Settings) sẽ xuất hiện 11 dòng .
Bước 3: Nhập ngôn ngữ tại dòng số 1: bạn có thể chọn ngôn ngữ sử dụng .
Bước 4: Nhập số mail bạn có thể xem trên màn hình ở dòng số 2 : Tùy bạn chọn có thể là 25, 50 hoặc 100.
Bước 5: Nhập hình ảnh đại diện Dòng số 4.
Bước 6: Nhập thông tin cá nhân cuối mail dòng số 6 Signature (appended at the end of all outgoing messages). Phần này yêu cầu bạn nhập các thông tin sau:

Họ và tên
Ngày tháng năm sinh
Lớp
Khoa
Nhóm môn học
Điện thoại
Email khác (nếu có)

Bước 7: Nhập nội dung thư trả lời tự động Out of Office AutoReply dòng số 9 . Và sau đó Chọn Out of Office AutoReply on
Cuối cùng chọn Save changes

2. Hướng dẫn với các bạn dùng YAHOOMAIL
Bước 1: Chọn Options ở phía góc phải phía trên
Bước 2: Chọn Mail options
Bước 3: Chọn Signature và chọn Show a signature on all outgoing messages. Nhập thông tin cá nhân theo yêu cầu. Ở phần này bạn có thể chọn font chữ, màu chữ

Bước 4: Chọn Vacatins response để nhập nội dung thư trả lời tự động
Chú ý là nhớ phải Save
Các bạn dùng MAIL khác xin tìm các Công cụ tương tự để thực hiện các yêu cầu để lại thông tin cá nhân mặc định cuối mail.

Chúc các bạn thành công!

MrHarvestMun